ข่าวประชาสัมพันธ์
|
|
|
พิธีเปิดโครงการส่งเสริมและพัฒนาองค์ความรู้แก่สมาชิกสหกรณ์ ปี 2567 (8 ก.ค. 2567) เมื่อวันที่ 6 กรกฎาคม 2567 นายบุญเลิศ ใจดี ประธานกรรมการสหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำกัด เป็นประธานเปิดโครงการส่งเสริมและพัฒนาองค์ความรู้แก่สมาชิกสหกรณ์ ปี 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้สมาชิกมีวินัยทางการเงิน มีการออม รู้จักการใช้จ่ายอย่างมีเหตุผล เกษียณอย่างมีความสุขไร้หนี้สิน และให้สมาชิกรับทราบสิทธิหน้าที่ของสมาชิก และสวัสดิการที่สหกรณ์มีให้สมาชิก โดยวิทยากรคุณพัลลภ บัวพลอย ประธานชมรมชีวิตออกแบบได้ บรรยาย หัวข้อ วิธีจัดการทางการเงิน ร่วมด้วย นางพิศมัย หาดสืบวงษ์ ผู้จัดการสหกรณ์ฯ บรรยาย หัวข้อ สิทธิหน้าที่และสวัสดิการของสมาชิกสหกรณ์ โดยมีนางสาวชณิญญา หิรัญสุทธิ์ และนางศิรินงค์ ขันเชื้อ กรรมการดำเนินการสหกรณ์ฯ เข้าร่วมในพิธีเปิดโครงการ ถ่ายทอดสัญญาณจากกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ ผ่านระบบ Zoom Meeting |
|
|
ประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ ประจำเดือนมิถุนายน 2567 (21 มิ.ย. 2567) วันที่ 21 มิถุนายน 2567 สหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำกัด จัดให้มีการประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ ประจำเดือนมิถุนายน 2567 ณ ห้องประชุม 202 อาคาร 2 กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ โดยมีนายบุญเลิศ ใจดี ประธานกรรมการ เป็นประธานในการประชุม |
|
|
ประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ ประจำเดือนเมษายน 2567 (26 เม.ย. 2567) วันที่ 24 เมษายน 2567 นายบุญเลิศ ใจดี ประธานกรรมการ ทำหน้าที่เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ ประจำเดือนเมษายน 2567 โดยก่อนการประชุม คณะกรรมการดำเนินการได้ร่วมกิจกรรมรดน้ำและขอพรกรรมการที่เกษียณอายุราชการ เนื่องในเทศกาลวันสงกรานต์ ประจำปี 2567 |
|
|
ประชุมคณะกรรมการดำเนินการ ครั้งที่ 3 (17 เม.ย. 2567) เมื่อวันที่ 13 มีนาคม 2567 สหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำกัด จัดให้มีการประชุมคณะกรรมการดำเนินการ ครั้งที่ 3 ณ ห้องประชุม 202 อาคาร 2 กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ โดยมีนายบุญเลิศ ใจดี ประธานกรรมการ เป็นประธานในการประชุม |
|
|
|
|
|
สหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์จัดประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2566 (30 ม.ค. 2567) เมื่อวันที่ 26 มกราคม 2567 สหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำกัด จัดประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2566 เพื่อรายงานผลการดำเนินงานให้สมาชิกรับทราบ และร่วมกันพิจารณาระเบียบวาระการประชุมในเรื่องต่างๆ ของสหกรณ์ ในโอกาสนี้ ยังได้จับรางวัลเพื่อคืนกำไรให้กับสมาชิกสหกรณ์อีกด้วย ณ ห้องประชุมคุรุสภา เขตดุสิต กรุงเทพฯ |
|
|
|
|
|
ประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำกัด (18 ธ.ค. 2566) เมื่อวันที่ 14 ธันวาคม 2566 นางสุภชาดา เจียรนัยกูร ประธานกรรมการ ทำหน้าที่เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำกัด ซึ่งมีระเบียบวาระการประชุม ดังนี้เรื่องประธานแจ้งให้ที่ประชุมทราบ รับรองรายงานการประชุมครั้งที่ผ่านมา ติดตามผลการปฏิบัติงานตามที่ที่ประชุมคณะกรรมการดำเนินการมีมติไว้ รับทราบผลการตรวจสอบกิจการ รับทราบผลการสอบบัญชีระหว่างปี เรื่องเสนอเพื่อทราบ เรื่องเสนอเพื่อพิจารณา เรื่องพิจารณาแก้ไขเพิ่มเติมข้อบังคับของสหกรณ์ และเรื่องอื่น ๆ (ตามแต่จะมีผู้เสนอ) |
|
|
ตรวจสอบความถูกต้องครบถ้วนของบัตรลงคะแนนสรรหา (20 พ.ย. 2566) เมื่อวันที่ 16 พฤศจิกายน 2566 กรรมการสรรหา ได้ตรวจสอบความถูกต้องครบถ้วนของบัตรลงคะแนนสรรหาที่ฝ่ายจัดการบรรจุซอง เพื่อจะได้นำส่งไปรษณีย์ให้สมาชิกลงคะแนนสรรหาประธานกรรมการดำเนินการ และกรรมการดำเนินการสหกรณ์ |
|
|
|
|
ประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำกัด (20 พ.ย. 2566) เมื่อวันที่ 14 พฤศจิกายน 2566 นางสุภชาดา เจียรนัยกูร ประธานกรรมการ ทำหน้าที่เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำกัด ตามระเบียบวาระการประชุม เรื่อประธานแจ้งให้ที่ประชุมทราบ รับรองรายงานการประชุมครั้งที่ผ่านมา ติดตามผลการปฏิบัติงานตามที่ที่ประชุมคณะกรรมการดำเนินการมีมติไว้ รับทราบผลการตรวจสอบกิจการ เรื่องเสนอเพื่อทราบ เรื่องเสนอ
เพื่อพิจารณา และเรื่องอื่น ๆ (ตามแต่จะมีผู้เสนอ) |
|
|
|
พบปะสมาชิกในพื้นที่สำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์ที่ 5 (26 ต.ค. 2566) วันที่ 25 ตุลาคม 2566 กรรมการและผู้จัดการสหกรณ์ ประกอบด้วย นายศรัณย์ จารุวัฒนพานิช นางสาวอรุณี วงศ์ราเชน นางศิรินงค์ ขันเชื้อ นางหวานใจ สาแก่งทราย และนางพิศมัย หาดสืบวงษ์ เดินทางไปพบปะสมาชิกในพื้นที่สำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์ที่ 5 เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และรับทราบข้อเสนอแนะของสมาชิก ภายใต้โครงการส่งเสริมวินัยทางการเงินของสมาชิกสหกรณ์ตามหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง |
|
|
ประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำกัด (20 ต.ค. 2566) วันที่ 18 ตุลาคม 2566 นางสุภชาดา เจียรนัยกูร ประธานกรรมการ ทำหน้าที่เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการดำเนินการ
สหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จำกัด ตามระเบียบวาระการประชุม เรื่องประธานแจ้งให้ที่ประชุมทราบ รับรองรายงานการประชุมครั้งที่ผ่านมา ติดตามผลการปฏิบัติงานตามที่ที่ประชุมคณะกรรมการดำเนินการมีมติไว้ รับทราบผลการตรวจสอบกิจการ เรื่องเสนอเพื่อทราบ เรื่องเสนอเพื่อพิจารณา และเรื่องอื่น ๆ (ตามแต่จะมีผู้เสนอ) |
|
|
วันสุดท้ายการจัดอบรมผู้ตรวจสอบกิจการออนไลน์ หลักสูตร ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ รุ่นที่ 2 (17 ต.ค. 2566) วันที่ 11 ตุลาคม 2566 สหกรณ์ออมทรัพย์กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ จัดอบรมผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ รุ่นที่ 2 เป็นวันสุดท้าย โดยมีการบรรยายจากวิทยากร 2 ท่าน โดยในช่วงเช้า วิชา ความรู้เกี่ยวกับการเงินการบัญชีและการวิเคราะห์งบการเงินของสหกรณ์ โดย นางสาวปิยดา วัฒนะธรรมศิริ นักวิชาการตรวจสอบบัญชีชำนาญการพิเศษ กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ และในช่วงบ่ายรับฟัง เทคนิค วิธีการตรวจสอบกิจการ และการเขียนรายงานผลการตรวจสอบ โดย นางสาวเนตรทิพย์ เฮงคราวิทย์ ผู้เชี่ยวชาญด้านสอบบัญชี กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ |
|
หน้า : [1] 2
3
4
ถัดไป>> |